: : : Centre for religious Education and Social Services of the Archdiocese of Dar es Salaam : : :
NYUMBANI KUTUHUSU DUKA LA VITABU SEMINA ZA NDOA BOOKING PICHA MAWASILIANO ENGLISH

Kuhusu Msimbazi Senta

Msimbazi Senta, ni kituo kinachomilikiwa na Kanisa Katoliki Jimbo Kuu la Dar es Salaam. Kituo kilianza tangu mwezi Machi mwaka 1961 kikiwa na lengo la kuondoa umasikini kupitia huduma mbalimbali za kijamii.

Kituo cha Msimbazi kinasimamiwa na Mkurugenzi Padre Novatus Urbano Mbaula akisaidiwa na Mhasibu na Meneja. Kituo kina endeshwa na Bodi ambayo ipo chini ya Askofu Mkuu wa Jimbo Kuu la Dar es Salaam Mhashamu Jude Thaddeaus Ruwaichi.

Mkurugenzi wa Kituo
Mkurugenzi wa Kituo cha Msimbazi Padre Novatus Urbano Mbaula




Asili ya kituo hiki inafuatiliwa kutoka mwanzoni mwa miaka ya 1960, ambapo kilianza kama kituo cha elimu ya watu wazima na kuanza kutumika rasmi mnamo Juni, 1962, ambapo kilizinduliwa rasmi na Waziri Mkuu wa zamani na Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Tanganyika, Marehemu Mzee Rashid Mfaume Kawawa. Ukweli huu unasaidiwa sana na jiwe la uzinduzi ambalo linapatikana mbele ya Ukumbi wa Maranta, katika kituo cha Msimbazi. Habari hii ya maandishi inasema:
Jumba hili la maendeleo lilitolewa na Wafanyakazi Katoliki wa Uswizi kama alama ya umoja na mapendo, likafunguliwa na Waziri Mkuu Mh. Bwana Rashidi Kawawa mbele ya Ujumbe wa Ndugu hao wa Uswizi, Mheshimiwa, Bwana, Augustine Steffen 17/06/1962.

Mbele ya Maranta